shafi_banner

Yana da mahimmanci a duba ƙarshen taye na motar akai-akai!

Ƙarshen sandar tie ɗin motar yana da mahimmanci saboda:
1. Lokacin da ƙarshen motar kunnen kunne na gaba ya karye, alamun da ke biyowa zasu faru: ɓangarori masu ɓarna, ƙwanƙwasa, motar ba ta da ƙarfi, tana juyawa hagu da dama;
2. Ƙarshen sandar taye yana da izini da yawa kuma yana da sauƙin karya lokacin da aka yi masa tasiri.Gyara da wuri-wuri don guje wa haɗari;
3. Ƙarshen sandar taye na waje yana nufin ƙarshen sandar ƙulla hannu, kuma shugaban ƙwallon ciki yana nufin kan sandar ƙwallon ƙafar sitiyari.Shugaban ball na waje da kan ball na ciki ba a haɗa su tare, amma suna aiki tare.An haɗa shugaban ƙwallon tuƙi zuwa ƙahon tumaki, kuma kan ƙwallon lever na hannu yana haɗe da sandar daidaici;
4.Sabuwar kan ƙwallon sitiyarin zai sa tuƙi ya karkace, ya cinye taya, girgiza sitiyarin.A lokuta masu tsanani, kan ƙwallon yana iya faɗuwa kuma ya sa ƙafar ta faɗi nan take.Ana ba da shawarar maye gurbin shi a cikin lokaci don guje wa haɗarin haɗari masu haɗari.labarai

Hanyar dubawa na ƙarshen sandar taye

1. Matakan dubawa
Ƙarshen ƙarshen ƙulla igiyar taye na tsarin tuƙi na abin hawa na iya rage ƙarfin amsawar sitiyari kuma ya sa motar ta girgiza.Ana iya bincika share haɗin ƙwallon ƙwallon bisa ga matakai masu zuwa.
(1) Nuna ƙafafun madaidaiciya gaba.
(2) Tada abin hawa.
(3) Rike dabaran da hannaye biyu kuma kuyi ƙoƙarin girgiza ƙafafun hagu da dama.Idan akwai motsi, yana nuna cewa ƙwallon ƙwallon yana da sharewa.
(4) Duba ko takalmin ƙurar roba a ƙarshen sandar taye ya tsage ko ya lalace, da kuma ko man mai yana zubewa.

2. Hattara
(1) Idan ƙarshen ƙulle ya zama datti, shafa shi da tsumma don duba daidai yanayin takalmin ƙura, kuma a duba duk kewayen takalmin ƙura.
(2) Manko da aka zuba zai zama baki saboda datti.Shafe takalmin ƙura kuma duba ko dattin da ke kan ragin mai mai ne.Bugu da kari, duba ko akwai barbashi na karfe a cikin datti.
(3) Duba tutocin biyu ta hanya ɗaya.


Lokacin aikawa: Maris 13-2023