Yana ɗaukar tsarin cewa silinda ta gefen hagu ta gefen hagu da silinda ta dama ta baya birki ta silinda ɗaya ce na'ura mai aiki da karfin ruwa, da silinda ta gaban birki ta hannun dama da silinda ta hagu ta hagu wani da'ira ce ta ruwa.Mai kara kuzari wanda ke hada dakin iska na injin kara kuzari tare da bawul mai sarrafawa yana haifar da tursasawa lokacin da yake aiki, kuma yana aiki kai tsaye akan sandar tura piston na babban silinda birki a matsayin karfin feda.
A cikin yanayin da ba a yi aiki ba, dawowar bazara na bawul ɗin turawa mai kulawa yana tura sandar mai sarrafa bawul ɗin turawa zuwa wurin kullewa na makullin dama, madaidaicin injin duba bawul ɗin yana cikin yanayin buɗewa, kuma madaidaicin bawul ɗin sarrafawa yana sa sarrafawa. Bawul kofin kusa lamba tare da iska bawul, don haka rufe iska bawul tashar jiragen ruwa.A wannan lokacin, ɗakin daɗaɗɗen ɗakin da ɗakin aikace-aikacen kayan haɓakawa suna da alaƙa tare da tashar tashar aikace-aikacen ta hanyar tashar sararin samaniya na jikin piston ta hanyar ɗakin bawul ɗin sarrafawa da keɓewa daga yanayin waje.Bayan an kunna injin ɗin, ƙimar injin injin ɗin yana ƙaruwa, sa'an nan kuma ƙimar injin injin ɗin yana ƙaruwa, kuma a shirye suke su yi aiki a kowane lokaci.
Lokacin yin birki, danna maɓallin birki, kuma ƙarfin feda yana aiki akan sandar ƙwanƙwasa bawul ɗin sarrafawa bayan an ƙara ta da lefa.Na farko, maɓuɓɓugarwar dawowar sandar ƙwanƙwasa mai sarrafa bawul ɗin turawa tana matsawa, kuma sandar ƙwanƙwasa bawul ɗin turawa da layin bawul ɗin iska suna motsawa gaba.Lokacin da sandar tura bawul ɗin sarrafawa ta motsa gaba zuwa matsayi inda kofin bawul ɗin sarrafawa ke tuntuɓar wurin zama mai duba bawul ɗin, an rufe tashar bawul ɗin duban iska.A wannan lokacin, an yanke ɗakin ɗaki da ɗakin aikace-aikacen ƙararrawa.A wannan lokacin, ƙarshen ginshiƙi na bawul ɗin iska yana kawai a haɗin gwiwa tare da saman farantin amsawa.Yayin da sandar tura bawul ɗin sarrafawa ta ci gaba da ci gaba, tashar bawul ɗin iska za ta buɗe.Bayan wucewa ta hanyar tacewa, iska ta waje ta shiga ɗakin iska na aikace-aikacen mai haɓakawa ta hanyar tashar jiragen ruwa na budewa da tashar zuwa ɗakin iska na aikace-aikacen, kuma an samar da ƙarfin servo.
Lokacin da aka soke birki, tare da raguwar ƙarfin shigarwa, sandar tura bawul mai sarrafawa yana motsawa baya.Bayan an buɗe tashar bawul ɗin duba injin, ɗakin injin da kuma ɗakin aikace-aikacen mai haɓaka suna haɗuwa, ƙarfin servo yana raguwa, kuma jikin piston yana motsawa baya.Ta wannan hanyar, tare da raguwar ƙarfin shigarwar a hankali, ƙarfin servo zai ragu a ƙayyadaddun adadin har sai an saki ƙarfin birki gaba ɗaya.
Lokacin aikawa: Maris 17-2023